மதுரை, ஜூன் 6-மதுரை சிலைமான் ஊராட்சியில் பல லட்ச ரூபாய் முறைகேடு நடந்துள்ளதாக ஊராட்சி உதவி இயக் குநர் நடத்திய தணிக்கையில் தெரியவந்துள்ளது.திருப்பரங்குன்றம் ஊராட்சிக்குட்பட்ட சிலை மான் ஊராட்சியில் மே மாதம் 2ம் தேதி உதவி இயக் குநர் தணிக்கை நடத்தியுள்ளார். தணிக்கையில் கூறியுள்ள தகவல்கள் உள்ளாட்சி அமைப்புகள் எப்படி செயல்படுகின்றன என்பதை அம்பலப்படுத்தியுள் ளது.சிலைமான் ஊராட்சி மன்றத் தலைவரது கை யொப்பம் மற்றும் தீர்மான எண் குறிப்பிடாமல் பைப் லைன் பழுதுபார்த்தது, மேல்நிலைத் தொட்டி சுத்தம் செய்தது என்ற வகை யில் ரூ.28ஆயிரத்து 860 செலவு செய்யப்பட்டுள்ளது. பல செலவினங்க ளுக்கு ரொக்கப்புத்தகத்தில் எந்த விபரமும் இல்லை. செலவுச் சீட்டுகளும் இல் லை. மொத்தமுள்ள 73 பணிச் செலவுகளில் 56க்கு செலவுச் சீட்டு இல்லை. ஊராட்சிமன்றத் தலை வர், அவருக்கு வழங்கப்பட்டுள்ள அதிகார வரம்பிற்கு உட்படாமல் தன்னிச்சை யாக அதிகார துஷ்பிரயோகம் செய்து ரூ.14லட்சத்து 88 ஆயிரத்து 326 மதிப்பிற்கு நிதியிழப்பு/கையாடல் செய்துள்ளார் என்று கருதலாம் என சுட்டிக்காட்டியுள்ள தணிக்கை அதிகாரி, ஊராட்சி நிர்வாகத்தின் அடிப்படை விதிமுறை களைக் கூட கடைப்பிடிக்கவில்லை எனக் குறிப்பிட் டுள்ளார்.
தவிர உள்ளாட்சி அமைப்புகளுக்கு வழங்கப் படும் நிதி எப்படியெல்லாம் தவறாக பயன்படுத்தப்பட் டுள்ளது என்பதையும் சுட்டிக்காட்டியுள்ளார்.சிலைமான் ஊராட்சி மன்றத் தலைவர் எஸ்.சை யது அலி பாத்திமாவின் செயல்பாடு குறித்து தணிக்கை செய்த அதிகாரி, ஊராட்சி நிதியில் ஏற்பட்ட நிதியிழப்பிற்கும், கிராம ஊராட்சித் தலைவர் மற்றும் செயல் அலுவலர் என்ற முறையில் வழங்கப்பட்ட அதிகாரத்தை தவறாகப் பயன்படுத்துள்ளீர்கள் என்ற காரணத்தால் ஊராட் சிகள் சட்டம் 1994 விதி எண் 205(1)ன்படி தங்கள் மீது ஏன் நடவடிக்கை எடுக் கக்கூடாது. குற்றச்சாட்டுகளுக்கு உரிய விளக்கத் தினை 15 தினங்களுக்குள் சமர்ப்பிக்கவேண்டும். விளக்கம் வராத பட்சத்தில், ஆவணங்களின் அடிப்படையில் ஊராட்சிகள் சட் டம் 1994 விதி எண் 205 உட் பிரிவு 1முதல் 11-ன் கீழ் நடவ டிக்கை எடுக்கப்படும் எனத் தெரிவித்துள்ளார்.அதிமுக ஆட்சிப் பொறுப்பிற்கு வந்த பின் உள்ளாட்சிகளுக்கு தேர்தல் நடைபெற்று இன்னும் ஓராண்டு பூர்த்தியாகவில் லை. இந்நிலையில் உள் ளாட்சி அமைப்பு ஒன்றில் நடைபெற்றுள்ள முறை கேடு அதிர்ச்சியளிப்பதாய் உள்ளது. மாவட்டத்தில் இன்னும் சில ஊராட்சிகள் தணிக்கையில் சிக்கியுள்ளதாக தெரியவந்துள்ளது.

Leave A Reply

%d bloggers like this: